Lịch thi đấu vòng bảng UEFA EURO 2020

Lịch thi đấu mới của UEFA EURO 2020 đã được xác nhận, với tất cả 12 thành phố đăng cai đều tổ chức các trận đấu giống như kế hoạch ban đầu.

Ngày sửa đổi đã được Ủy ban điều hành UEFA phê duyệt vào ngày 17 tháng 6, với giải đấu hiện diễn ra từ ngày 11 tháng 6 đến ngày 11 tháng 7 năm 2021. UEFA EURO 2020 đã bị hoãn lại vào tháng 3 do sự bùng phát COVID-19.

Danh sách các bảng đấu

VÒNG BẢNG

Thứ sáu ngày 11 tháng 6

Bảng A: Thổ Nhĩ Kỳ vs Ý (21h00, Rome)

Thứ bảy ngày 12 tháng 6

Bảng A: Xứ Wales vs Thụy Sĩ (15:00, Baku)

Bảng B: Đan Mạch vs Phần Lan (18:00, Copenhagen)

Bảng B: Bỉ vs Nga (21:00, St Petersburg)

Chủ nhật ngày 13 tháng 6

Bảng D: Anh vs Croatia (15h00, London)

Bảng C: Áo vs Đội thắng trong trận play-off D hoặc A (18h00, Bucharest)

Bảng C: Hà Lan vs Ukraine (21h00, Amsterdam)

Thứ hai ngày 14 tháng 6

Bảng D: Đội thắng trận play-off C vs Cộng hòa Séc (15:00, Glasgow)

Bảng E: Ba Lan vs đội thắng trận play-off B (18:00, Dublin)

Bảng E: Tây Ban Nha vs Thụy Điển (21h00, Bilbao)

Thứ Ba ngày 15 tháng 6

Bảng F: Đội thắng trong trận play-off A hoặc D vs Bồ Đào Nha (18:00, Budapest)

Bảng F: Pháp vs Đức (21:00, Munich)

Thứ 4 ngày 16 tháng 6

Bảng B: Phần Lan vs Nga (15:00, St Petersburg)

Bảng A: Thổ Nhĩ Kỳ vs Wales (18:00, Baku)

Bảng A: Ý vs Thụy Sĩ (21:00, Rome)

Thứ năm ngày 17 tháng 6

Bảng C: Ukraine vs Đội thắng trong trận play-off D hoặc A (15:00, Bucharest)

Bảng B: Đan Mạch vs Bỉ (18:00, Copenhagen)

Bảng C: Hà Lan vs Áo (21:00, Amsterdam)

Thứ sáu ngày 18 tháng 6

Bảng E: Thụy Điển vs đội thắng trận play-off B (15:00, Dublin)

Bảng D: Croatia vs CH Séc (18:00, Glasgow)

Bảng D: Anh vs đội thắng trận play-off C (21:00, London)

Thứ bảy ngày 19 tháng 6

Bảng F: Đội thắng trong trận play-off A hoặc D vs Pháp (15:00, Budapest)

Bảng F: Bồ Đào Nha vs Đức (18:00, Munich)

Bảng E: Tây Ban Nha vs Ba Lan (21:00, Bilbao)

Chủ nhật ngày 20 tháng 6

Bảng A: Ý vs Xứ Wales (18:00, Rome)

Bảng A: Thụy Sĩ vs Thổ Nhĩ Kỳ (18:00, Baku)

Thứ Hai ngày 21 tháng 6

Bảng C: Đội thắng trong trận play-off D hoặc A vs Hà Lan (18h00, Amsterdam)

Bảng C: Ukraine vs Áo (18h00, Bucharest)

Bảng B: Nga vs Đan Mạch (21h00, Copenhagen)

Bảng B: Phần Lan vs Bỉ (21:00, St Petersburg)

Thứ Ba ngày 22 tháng 6

Bảng D: CH Séc vs Anh (21h00, London)

Bảng D: Croatia vs đội thắng trận play-off C (21h00, Glasgow)

Thứ 4 ngày 23 tháng 6

Bảng E: Play-off chiến thắng B vs Tây Ban Nha (18:00, Bilbao)

Nhóm E: Thụy Điển vs Ba Lan (18:00, Dublin)

Nhóm F: Đức vs play-off chiến thắng A hoặc D (21:00, Munich)

Nhóm F: Bồ Đào Nha v Pháp (21:00, Budapest)

Hai đội đứng đầu mỗi bảng cộng với bốn đội đứng thứ ba có thành tích tốt nhất sẽ đi tiếp.